ASTM A213 T9, wanda kuma aka sani da ASME SA213 T9, ƙaramin ƙarfe ne mai ƙarfibututun ƙarfe mara sumulana amfani da shi don boilers, superheaters, da kuma masu musayar zafi.
T9 wani ƙarfe ne na chromium-molybdenum wanda ke ɗauke da chromium 8.00–10.00% da molybdenum 0.90–1.10%. Yana da mafi ƙarancin ƙarfin tauri na 415 MPa da mafi ƙarancin ƙarfin samarwa na 205 MPa. Tare da kyakkyawan ƙarfinsa mai zafi, juriya ga iskar shaka, da juriya ga crooked, T9 yana aiki da aminci a ƙarƙashin yanayin aiki mai zafi da matsin lamba mai yawa.
A matsayina na ƙwararren mai samar da bututun ƙarfe na ƙarfe da kuma dillali a China,Botop Karfezai iya samar da bututun ƙarfe na T9 da yawa cikin sauri don ayyukanku, tare da inganci mai inganci da farashi mai gasa.
Samfurin da aka yi wa ASTM A213 zai yi daidai da buƙatun Takamaiman ASTM A1016, gami da duk wasu ƙarin buƙatu da aka nuna a cikin odar siye.
ASTM A1016: Takamaiman Bayani na Musamman don Bukatun Gabaɗaya don Karfe Mai Haɗa Ferritic, Karfe Mai Haɗa Austenitic, da Bututun Bakin Karfe
Mai ƙera da Yanayi
Za a yi bututun ƙarfe na ASTM A213 T9 ta hanyar tsari mara matsala kuma za a gama su da zafi ko sanyi, kamar yadda aka ƙayyade.
Maganin Zafi
Za a sake dumama bututun ƙarfe na T9 don maganin zafi bisa ga hanyoyin da ke ƙasa, kuma za a yi maganin zafi daban-daban ban da dumama don samar da zafi.
| Matsayi | Nau'in maganin zafi | Ƙaramin Sauyawa ko Zafin Jiki |
| ASTM A213 T9 | cikakken ko isothermal annea | — |
| normalize da kuma daidaita yanayin | 1250 ℉ [675 ℃] minti |
| Matsayi | Abun da aka haɗa, % | ||||||
| C | Mn | P | S | Si | Cr | Mo | |
| T9 | matsakaicin 0.15 | 0.30 - 0.60 | matsakaicin 0.025 | matsakaicin 0.025 | 0.25 - 1.00 | 8.00 - 10.00 | 0.90 - 1.10 |
Ana iya tabbatar da halayen injina na ASTM A213 T9 ta hanyar gwajin tauri, gwajin tauri, gwajin lanƙwasa, da gwaje-gwajen walƙiya.
| Kayayyakin Inji | ASTM A213 T9 | |
| Bukatun Taurin Kai | Ƙarfin Taurin Kai | 60 ksi [415 MPa] minti |
| Ƙarfin Ba da Kyauta | 30 ksi [205 MPa] minti | |
| Ƙarawa a cikin inci 2 ko 50 mm | Minti 30% | |
| Bukatun Tauri | Brinell/Vickers | 179 HBW / 190 HV mafi girma |
| Rockwell | matsakaicin HRB 89 | |
| Gwajin Faɗin Ƙasa | Za a yi gwajin lanƙwasa ɗaya a kan samfuran da aka samo daga kowane ƙarshen bututun da aka gama, ba wanda aka yi amfani da shi don gwajin lanƙwasa ba, daga kowane yanki. | |
| Gwajin Ƙwaƙwalwa | Za a yi gwajin walƙiya ɗaya a kan samfurori daga kowane ƙarshen bututun da aka gama, ba wanda aka yi amfani da shi don gwajin shimfiɗa ba, daga kowane yanki. | |
Bukatun ƙa'idodin injina ba su shafi bututun da ya fi ƙasa da inci 1/8 [3.2 mm] a diamita na ciki ko kuma siriri fiye da inci 0.015 [0.4 mm] a kauri ba.
Nisa Tsakanin Girma
Girman bututun ASTM A213 T9 da kauri na bango yawanci ana samar da su da diamita na ciki daga 3.2 mm zuwa diamita na waje na 127 mm, da kuma mafi ƙarancin kauri na bango daga 0.4 mm zuwa 12.7 mm.
Ana iya samar da wasu girman bututun ƙarfe na T9, muddin an cika duk wasu buƙatun ASTM A213.
Juriyar Kauri a Bango
Ya kamata a tantance juriyar kauri bango bisa ga waɗannan lamura guda biyu: ko an ƙayyade tsari bisa ga mafi ƙarancin kauri bango ko matsakaicin kauri bango.
1.Mafi ƙarancin kauri na bango: Zai bi ƙa'idodin da suka dace na Sashe na 9 na ASTM A1016.
| Diamita na waje a cikin.[mm] | Kauri a Bango, a cikin [mm] | |||
| 0.095 [2.4] da ƙasa da haka | Sama da 0.095 zuwa 0.150 [2.4 zuwa 3.8], gami da | Sama da 0.150 zuwa 0.180 [3.8 zuwa 4.6], gami da | Sama da 0.180 [4.6] | |
| Bututun da ba su da sumul da aka gama da zafi | ||||
| 4 [100] da ƙasa da haka | 0 - +40% | 0 - +35% | 0 - +33% | 0 - +28% |
| Sama da 4 [100] | — | 0 - +35% | 0 - +33% | 0 - +28% |
| Bututun da ba su da sumul da aka gama da sanyi | ||||
| 1 1/2 [38.1] da ƙasa da haka | 0 - +20% | |||
| Sama da 1 1/2 [38.1] | 0 - +22% | |||
2.Matsakaicin kauri na bango: Ga bututun da aka yi da sanyi, bambancin da aka yarda da shi shine ±10%; ga bututun da aka yi da zafi, sai dai idan an ƙayyade akasin haka, buƙatun za su bi jadawalin da ke ƙasa.
| Diamita na Waje da aka ƙayyade, in. [mm] | Juriya daga ƙayyadewa |
| 0.405 zuwa 2.875 [10.3 zuwa 73.0] ya haɗa da, duk rabon t/D | -12.5 - 20% |
| Sama da 2.875 [73.0]. t/D ≤ 5 % | -12.5 - 22.5% |
| Sama da 2.875 [73.0]. t/D > 5% | -12.5 - 15% |
Idan aka saka bututun a cikin tukunyar jirgi ko takardar bututu, bututun za su jure wa faɗaɗawa da aikin yin beads ba tare da nuna wani tsagewa ko lahani ba. Bututun zafi masu zafi, idan aka sarrafa su yadda ya kamata, za su jure wa duk ayyukan ƙirƙira, walda, da lanƙwasawa da ake buƙata don amfani da su ba tare da haifar da lahani ba.
ASTM A213 T9 bututu ne mai santsi na Cr-Mo wanda aka san shi da ƙarfinsa mai kyau na zafin jiki, juriyarsa ga rarrafe, da kuma juriyarsa ga tsatsa mai zafi. Ana amfani da shi sosai a cikin yanayin zafi mai yawa da matsin lamba. Aikace-aikacen da aka saba amfani da su sun haɗa da:
Ana amfani da shi a cikin layukan tururi masu zafi mai yawa, saman dumama boiler, masu saukar da kaya, masu tashi, da sauran sassan da ke aiki a ƙarƙashin zafin jiki mai yawa da matsin lamba akai-akai.
2. Bututun dumama da na'urar sake dumamawa
Ya dace da zafi da sake dumama sassan saboda juriyarsa mai kyau da kuma aikin zafin jiki mai yawa.
3. Bututun Canja Zafi
Ana amfani da shi a matatun mai, masana'antun sinadarai, da kuma tashoshin wutar lantarki don hidimar musayar zafi mai zafi mai zafi.
4. Masana'antar Man Fetur
Ana amfani da shi a cikin bututun fashewa masu zafi mai yawa, bututun reactor na hydrotreater, bututun tanderu, da sauran sassan aikin zafi mai zafi.
5. Tashoshin Samar da Wutar Lantarki
Ya dace da tsarin bututun mai matsin lamba da zafin jiki mai yawa a tashoshin wutar lantarki masu amfani da kwal, tashoshin wutar lantarki masu amfani da sharar gida, da tashoshin wutar lantarki na biomass.
6. Tanderun Masana'antu
Ana amfani da shi don bututun mai haske da bututun tanderu waɗanda ke buƙatar juriya ga iskar shaka mai zafi.
| ASME | UNS | ASTM | EN | JIS |
| ASME SA213 T9 | K90941 | ASTM A335 P9 | EN 10216-2 X11CrMo9-1+1 | JIS G3462 STBA26 |
Kayan aiki:bututun ƙarfe marasa tsari na ASTM A213 T9;
Girman:1/8" zuwa 24", ko kuma an keɓance shi bisa ga buƙatunku;
Tsawon:Tsawon bazata ko yankewa bisa ga oda;
Marufi:Baƙin shafi, ƙarshen da aka yanke, kariyar ƙarshen bututu, akwatunan katako, da sauransu.
Tallafi:Takaddun shaida na IBR, duba TPI, MTC, yankewa, sarrafawa, da kuma keɓancewa;
Moq:mita 1;
Sharuɗɗan Biyan Kuɗi:T/T ko L/C;
Farashi:Tuntube mu don sabon farashin bututun ƙarfe na T9.















