API 5L Grade Bana samar da bututun ƙarfe bisa ga buƙatun da suka dace naAPI 5Lkuma ana amfani da shi sosai a tsarin jigilar bututun mai a masana'antar mai da iskar gas.
Aji na Bana iya kuma kiransa daL245Siffar ita ce mafi ƙarancin ƙarfin yawan amfanin bututun ƙarfe shine245 MPa.
Ana samun bututun layi na API 5L a cikin matakai biyu na ƙayyadaddun samfura:PSL1ana amfani da shi galibi a tsarin sufuri na yau da kullun, yayin daPSL2ya dace da yanayi mafi tsanani tare da ƙarfin injina mafi girma da kuma ƙa'idodin gwaji masu tsauri.
Tsarin kera na iya zama ba tare da matsala ba (SMSS), juriyar lantarki da aka haɗa (ERW), ko kuma an haɗa baka mai zurfi (SAW) don dacewa da buƙatun shigarwa da aiki daban-daban.
Botop Karfeƙwararriyar masana'anta ce ta kera bututun ƙarfe na LSAW mai kauri mai faɗin bango biyu mai kusurwa biyu wanda ke cikin ruwa a China.
Wuri: Birnin Cangzhou, Lardin Hebei, China;
Jimlar Zuba Jari: RMB miliyan 500;
Yankin masana'anta: murabba'in mita 60,000;
Yawan samar da bututun ƙarfe na JCOE LSAW na shekara-shekara: tan 200,000;
Kayan aiki: Kayan aiki na zamani da gwaji;
Ƙwarewa: Samar da bututun ƙarfe na LSAW;
Takaddun shaida: An tabbatar da API 5L.
Rarraba Nau'in API 5L na Matakin B
An raba shi zuwa nau'o'i daban-daban bisa ga Matakan Bayanin Samfura (PSL) daban-daban da kuma yanayin isarwa.
Wannan rarrabuwar ta sa zaɓin bututun layi mai dacewa ya fi dacewa don biyan buƙatun wani takamaiman aiki da buƙatun yanayin aiki.
PSL1: B.
PSL2: BR;BN;BQ;BM.
Ana amfani da bututun ƙarfe na PSL 2 na musamman da dama don yanayin sabis na musamman.
Muhalli masu kyau na sabis: BNS; BQS; BMS.
Yanayin sabis na ƙasashen waje: BNO; BQO; BMO.
Aikace-aikace da ke buƙatar ƙarfin matsewar filastik mai tsayi: BNP; BQP; BMP.
Yanayin Isarwa
| PSL | Yanayin Isarwa | Bututu Grade/Karfe Grade | |
| PSL1 | An yi birgima kamar yadda aka yi birgima, an yi birgima kamar yadda aka yi birgima, an yi birgima kamar yadda aka yi amfani da thermomechanical, an yi amfani da thermomechanical, an yi amfani da shi daidai, an yi shi daidai, an yi shi daidai kuma an yi shi da ƙarfi; ko kuma, idanan yarda, an kashe shi kuma an rage zafi don bututun SMLS kawai | B | L245 |
| PSL 2 | An birgima kamar yadda aka yi birgima | BR | L245R |
| Daidaita birgima, daidaita tsari, daidaita tsari, ko daidaita shi da kuma daidaita shi | BN | L245N | |
| An kashe kuma an rage zafi | BQ | L245Q | |
| An samar da thermomechanical ko thermomechanical na thermomechanical | BM | L245M | |
Yanayin isar da bututun ƙarfe galibi yana nufin maganin zafi ko wasu hanyoyin magancewa da aka yi a ƙarshen tsarin ƙera bututun ƙarfe, kuma waɗannan hanyoyin magancewa suna da tasiri mai mahimmanci akan halayen injiniya, juriya ga tsatsa, da kuma kwanciyar hankali na bututun ƙarfe.
Tsarin Masana'antar Bututun Karfe na API 5L GR.B
A cikin API 5L misali, ana iya samar da bututun Grade B ta amfani da ɗayan hanyoyin samarwa a cikin tebur mai zuwa.
| API 5L PSL1 Grade B | SMSS | LFW | HFW | SAWL | SAWH | COWL | COWH |
| API 5L PSL2 Grade B | SMSS | — | HFW | SAWL | SAWH | COWL | COWH |
Domin ƙarin bayani game da ma'anar kalmar "Manufacturing Process",danna nan.
LSAWshine mafi kyawun mafita ga bututun ƙarfe masu kauri da manyan diamita.
Babban fasalin da ke bayyana shine kasancewar walda a cikin alkiblar bututun mai tsayi.
Nau'in Ƙarshen Bututu
Nau'in ƙarshen bututun ƙarfe na API 5L Grade B na iya bambanta a cikin PSL1 da PSL2.
Ƙarshen Bututun Karfe na PSL 1
Ƙarshen mai lanƙwasa; Ƙarshen fili;Ƙarshen fili don haɗawa na musamman; Ƙarshen zare mai zare.
Ƙarshen bell: An iyakance shi ga bututu masu girman D ≤ 219.1 mm (8.625 in) da t ≤ 3.6 mm (0.141 in) a ƙarshen soket.
Ƙarshen zare: Bututun da aka zare an iyakance shi ga SMLS da bututun da aka haɗa na tsawon lokaci mai tsawon D < 508 mm (inci 20).
Ƙarshen Bututun Karfe na PSL 2
Ƙarshen fili.
Don kammala bututun bututun, dole ne a bi waɗannan ƙa'idodi:
Za a yanke ƙarshen fuskokin bututun t ≤ 3.2 mm (inci 0.125) mai faɗi murabba'i.
Bututun da ba su da tsayi sosai, waɗanda girmansu ya fi 3.2 mm (inci 0.125), za a yi musu bevel domin walda. Ya kamata kusurwar bevel ɗin ta kasance 30-35°, faɗin kuma fuskar tushen bevel ɗin ya zama 0.8 - 2.4 mm (inci 0.031 - 0.093).
API 5L Grade B Sinadarin Sinadari
Za a tantance sinadaran da ke cikin bututun ƙarfe na PSL1 da PSL2 t t sama da 25.0 mm (inci 0.984) bisa yarjejeniya.
Sinadaran da aka Haɗa don Bututun PSL 1 tare da t ≤ 25.0 mm (inci 0.984)
Sinadaran da aka yi amfani da su wajen hada bututun PSL 2 tare da t ≤ 25.0 mm (inci 0.984)
Don samfuran bututun ƙarfe na PSL2 da aka bincika tare dasinadarin carbon na ≤0.12%, daidai da carbon CEkwamfutaana iya ƙididdige shi ta amfani da dabarar da ke ƙasa:
CEkwamfuta= C + Si/30 + Mn/20 + Cu/20 + Ni/60 + Cr/20 + Mo/15 + V/15 + 5B
Don samfuran bututun ƙarfe na PSL2 da aka bincika tare dasinadarin carbon > 0.12%, daidai da carbon CEllwana iya ƙididdige shi ta amfani da dabarar da ke ƙasa:
CEllw= C + Mn/6 + (Cr + Mo + V)/5 + (Ni +Cu)/15
Kayan aikin injiniya na API 5L Grade B
Kadarar Tashin Hankali
Kayayyakin Tashin Hankali na PSL1 GR.B
Kayayyakin Tashin Hankali na PSL2 GR.B
Bayani: Mafi ƙarancin tsawaitawa, Afza a ƙaddara ta amfani da lissafin da ke ƙasa:
Af= C × (Axc)0.2/U0.9)
Cshine 1940 don lissafin amfani da raka'o'in SI da kuma 625,000 don lissafin amfani da raka'o'in USC;
Axc shine yankin giciye-sashe na gwajin tensile da ya dace, wanda aka bayyana a cikin milimita murabba'i (inci murabba'i), kamar haka:
1) don gwajin sassan giciye mai zagaye, 130 mm2(Inci 0.20).2) don gwaje-gwajen diamita na mm 12.7 (inci 0.500) da mm 8.9 (inci 0.350); mm 652(Inci 0.10.2) don gwaje-gwajen diamita na 6.4 mm (inci 0.250);
2) don gwaje-gwajen da aka yi a cikakken sashe, mafi ƙarancin a) 485 mm2(Inci 0.75).2) da kuma b) yankin giciye na yanki na gwaji, T wanda aka samo ta amfani da diamita na waje da aka ƙayyade da kuma kauri bango na bututun da aka ƙayyade, an zagaye shi zuwa mafi kusa da mm 102(Inci 0.01).2);
3) don gwajin tsiri, mafi ƙarancin a) 485 mm2(Inci 0.75).2) da kuma b) yankin giciye na ɓangaren gwajin, wanda aka samo ta amfani da faɗin da aka ƙayyade na ɓangaren gwajin da kuma kauri na bango da aka ƙayyade na bututun, wanda aka zagaye zuwa mafi kusa da 10 mm2(Inci 0.01).2);
Ushine ƙayyadadden ƙarfin taurin kai, wanda aka bayyana a cikin megapascals (fam a kowace murabba'in inci).
Gwajin Lanƙwasa
Ba za a fasa wani ɓangare na samfurin ba kuma walda ba za ta fashe ba.
Gwajin Faɗin Ƙasa
Bai dace da bututun ƙarfe na LSAW ba.
Ya dace daEW, LW, kumaCWnau'ikan bututun masana'antu.
Gwajin lanƙwasawa mai jagora
Gano duk wani tsagewa ko fashewa a cikin ƙarfen walda wanda ya fi tsawon inci 3.2 (inci 0.125), ba tare da la'akari da zurfinsa ba.
Gano duk wani tsagewa ko fashewa a cikin layin ƙarfe na asali, HAZ, ko haɗin gwiwa wanda ya fi tsawon mm 3.2 (inci 0.125) ko zurfi fiye da 12.5% na kauri na bango da aka ƙayyade.
Gwajin Tasirin CVN don Bututun PSL 2
Gwajin tasirin CVN (Charpy V-Notch), wata hanya ce ta gwaji da aka daidaita don kimanta taurin kayan aiki lokacin da aka fuskanci nauyin tasiri mai sauri.
Waɗannan buƙatu sun shafi maki ≤ X60 ko L415.
| Bukatun Makamashi na CVN don Bututun PSL 2 | |
| Diamita ta Waje da aka ƙayyade D mm (in.) | Cikakken girman CVN Mai Shafar Makamashi minti Kv J (ƙafa.lbf) |
| ≤762 (30) | 27 (20) |
| >762 (30) zuwa 2134 (84) | 40 (30) |
Gwajin DWT don Bututun PSL 2 da aka haɗa
Matsakaicin yankin yankewa a kowace gwaji zai kasance ≥ 85% a zafin gwajin 0 °C (32 °F).
Ga bututun da kauri daga bango ya wuce 25.4 mm (inci 1), za a yi shawarwari kan buƙatun karɓa na gwajin DWT.
Gwajin Hydrostatic
Lokacin Gwaji
Duk girman bututun ƙarfe marasa sumul da na walda waɗanda girmansu ya kai D ≤ 457 mm (inci 18):Lokacin gwaji ≥ 5s;
Bututun ƙarfe mai walda D > 457 mm (inci 18):Lokacin gwaji ≥ 10s.
Mitar Gwaji
Kowace bututun ƙarfe.
Matsi na gwaji
Matsin gwajin hydrostatic P na abututun ƙarfe mai sauƙiana iya ƙididdige ta ta amfani da dabarar.
P = 2St/D
Sshine matsin lamba na ƙwallo. ƙimar daidai take da ƙayyadadden ƙarfin yawan amfanin da aka ƙayyade na bututun ƙarfe xa kashi, a cikin MPa (psi);
Don API 5L Grade B, kashi 60% na matsin lamba na gwaji na yau da kullun da kuma 70% na matsin lamba na gwaji na zaɓi.
Ga D <88.9 mm (inci 3.500), ba lallai ba ne matsin lambar gwajin ya wuce 17.0 MPa (2470 psi);
Ga D > 88.9 mm (inci 3.500), ba lallai ba ne matsin lambar gwajin ya wuce 19.0 MPa (2760 psi).
tshine kauri na bango da aka ƙayyade, wanda aka bayyana a cikin milimita (inci);
Dshine diamita na waje da aka ƙayyade, wanda aka bayyana a cikin millimeters (inci).
Binciken da ba ya lalatawa
Ga bututun SAWhanyoyi guda biyu,UT(gwajin ultrasonic) koRT(gwajin rediyo), yawanci ana amfani da su.
ET(gwajin lantarki) bai shafi bututun SAW ba.
Za a duba dinkin da aka yi da walda a kan bututun da aka haɗa masu maki ≥ L210/A da diamita ≥ 60.3 mm (inci 2.375) ba tare da lalata su ba don ganin cikakken kauri da tsayi (100%) kamar yadda aka ƙayyade.
Gwajin UT mara lalatawa
Jarrabawar RT mara lalatawa
A ƙayyade diamita ta waje da kauri a bango
An bayar da ƙimar da aka daidaita don takamaiman diamita na waje da kauri na bango na bututun ƙarfe a cikinISO 4200kumaASME B36.10M.
Juriyar Girma
Juriya ga Diamita da kuma Rashin Zagaye
Ana bayyana diamita na bututun ƙarfe a matsayin kewayen bututun a cikin kowace zagaye da aka raba ta π.
Juriya ga Kauri a Bango
Haƙuri ga Tsawon Lokaci
Tsawon kimaninza a isar da shi cikin juriya na ± 500 mm (inci 20).
Juriya gatsawon bazuwar
| Tsarin Tsawon Bazata m (ƙafa) | Mafi ƙarancin Tsawon m (ƙafa) | Mafi ƙarancin Matsakaicin Tsawon Kowane Abu na Oda m (ƙafa) | Tsawon Mafi Girma m (ƙafa) |
| Bututun da aka haɗa da zare | |||
| 6 (20) | 4.88 (16.0) | 5.33 (17.5) | 6.86 (22.5) |
| 9 (30) | 4.11 (13.5) | 8.00 (26.2) | 10.29 (33.8) |
| 12 (40) | 6.71 (22.0) | 10.67 (35.0) | 13.72 (45.0) |
| Bututu Mai Sauƙi | |||
| 6 (20) | 2.74 (9.0) | 5.33 (17.5) | 6.86 (22.5) |
| 9 (30) | 4.11 (13.5) | 8.00 (26.2) | 10.29 (33.8) |
| 12 (40) | 4.27 (14.0) | 10.67 (35.0) | 13.72 (45.0) |
| 15 (50) | 5.33 (17.5) | 13.35 (43.8) | 16.76 (55.0) |
| 18 (60) | 6.40 (21.0) | 16.00 (52.5) | 19.81 (65.0) |
| 24 (80) | 8.53 (28.0) | 21.34 (70.0) | 25.91 (85.0) |
Juriya ga Daidaito
karkacewar madaidaiciya akantsawon bututun gaba ɗaya: ≤ 0.200 L;
karkacewar madaidaiciyar hanyaƘarfin bututun ƙarfe mita 1.5 (ƙafa 5.0): ≤ 3.2mm (inci 0.125).
Juriya ga Daidaito
Ana bayyana murabba'in ƙarshe a matsayin murabba'i zuwa ƙarshen bututun.
Za a auna girman da ba ya da murabba'i a matsayin rata tsakanin ƙarshen bututun da kuma ƙarshen bututun.
Juriya ga Setin Weld
Matsakaicin Radial Offset da aka yarda da shidon bututun SAW da na saniya.
| Kauri na Bango da aka ƙayyade t mm (in.) | Matsakaicin Radial Offset da aka yarda da shiamm (in.) |
| ≤ 15.0 (0.590) | 1.5 (0.060) |
| > 15.0 (0.590) zuwa 25.0 (0.984) | 0.1t |
| > 25.0 (0.984) | 2.5 (0.098) |
| aWaɗannan iyakoki sun shafi walda na ƙarshen tsiri/faranti | |
Tsawon Bead ɗin Walda Mafi Girmadon Bututun SAW da COW (Sai dai a Ƙarshen Bututu).
| Kauri na Bango da aka ƙayyade mm (in.) | Tsawon Dutsen Walda mm (in.) mafi girma | |
| Bead na Ciki | Dutsen Waje | |
| ≤13.0 (0.512) | 3.5 (0.138) | 3.5 (0.138) |
| >13.0 (0.512) | 3.5 (0.138) | 4.5 (0.177) |
Walda za ta sami sauyi mai santsi zuwa saman bututun ƙarfe da ke kusa.
Za a niƙa walda na ƙarshen bututu zuwa tsawon mm 100 (inci 4.0) tare da tsawon walda da ya rage na ≤ 0.5 mm (inci 0.020).
Juriya ga Mass
Kowace bututun ƙarfe:
a) don bututun musamman mai girman haske: -5.0% - +10.0%;
b) don bututun da ke cikin Grade L175, L175P, A25, da A25P: -5.0% - +10.0%;
c) ga duk sauran bututu: -3.5% - +10.0%.
Bututu a kowace fili(≥ tan 18 (tan 20) don wurin yin oda):
a) ga maki L175, L175P, A25, da A25P: -3.5%;
b) ga duk sauran maki: -1.75%.
Aikace-aikacen API 5L GR.B
Bututun ƙarfe na API 5L Grade B wani nau'in bututu ne na layi, wanda galibi ake amfani da shi don jigilar ruwa kamar mai, iskar gas, da ruwa, kuma yana ɗaya daga cikin kayan da ake amfani da su a masana'antar mai da iskar gas.
Tsarin watsa mai da iskar gas: Ana amfani da bututun ƙarfe na API 5L Grade B a fannin haƙo mai da iskar gas da kuma wuraren sarrafa shi don jigilar ɗanyen mai da iskar gas zuwa tsarin tattarawa ko wuraren sarrafa shi.
Bututun ruwa: Ana iya amfani da ƙarin hanyoyin gyaran saman, kamar su shafa ko rufewa, don inganta juriyarsu ga tsatsa don amfani da su wajen jigilar ruwa, gami da tsarin samar da ruwa da ban ruwa.
Matatun maiA cikin matatun mai, ana amfani da bututun ƙarfe na API 5L Grade B don jigilar nau'ikan sinadarai da tsaka-tsaki da aka samo daga niƙa mai na ɗanyen mai.
Gine-gine da kayayyakin more rayuwa: A fannin gine-gine, don gina gadoji, tsarin tallafi, ko wasu muhimman ayyukan more rayuwa, musamman inda ake buƙatar jigilar ruwa mai nisa.
Daidaiton API 5L Grade B
ASTM A106 Matsayi B: Bututun ƙarfe mara sumul da ake amfani da shi don hidimar zafi mai yawa, tare da sinadaran da halayen injiniya iri ɗaya da API 5L Grade B. ASTM A106 Grade B ana amfani da shi sosai don jigilar tururin ruwa mai zafi, sinadarai, da samfuran mai.
ASTM A53 Matsayi B: Wannan wani nau'in bututun ƙarfe ne na carbon, wanda za a iya walda shi ko kuma a yi masa walda, kuma ana amfani da shi sosai a aikace-aikacen injiniya, gini, da sauran aikace-aikacen injiniya. Duk da cewa ana amfani da shi ne musamman don aikace-aikacen ƙarancin matsin lamba da zafin jiki, wasu daga cikin sigogin halayen injinansa suna kama da API 5L Grade B.
EN 10208-2 L245NBAna amfani da shi wajen kera bututun mai don jigilar iskar gas mai ƙonewa da sauran ruwa. L245NB (1.0457) ƙarfe ne mai matsakaicin ƙarfi wanda ke da halayen injiniya iri ɗaya da API 5L Grade B.
ISO 3183 L245: Ana amfani da shi a tsarin jigilar bututun mai a masana'antar mai da iskar gas. L245 a cikin ISO 3183 yana da kusanci sosai da API 5L Grade B kuma sau da yawa ana iya amfani da shi a musanya.
Ƙarin Ayyuka da Za Mu Iya Bayarwa
Botop KarfeBa wai kawai yana samar da bututun ƙarfe na API 5L Grade B mai inganci ba, har ma yana ba ku jerin ayyukan tallafi, gami da zaɓuɓɓukan rufewa iri-iri, hanyoyin marufi na musamman, da kuma cikakken tallafin dabaru don tabbatar da cewa za mu iya biyan buƙatunku daban-daban.
Mun kuduri aniyar ƙirƙirar dandamali na samowa na dindindin wanda zai ba ku damar samun damar duk samfuran da ayyukan da kuke buƙata cikin sauƙi. Tare da ayyukanmu na ƙwararru kuma abin dogaro, zaku iya kammala kowane mataki na aikin ku cikin inganci da sauƙi ba tare da wata matsala ba, tare da tabbatar da inganci da ci gaba. Manufarmu ita ce mu zama abokin tarayya mafi aminci.
Rufin hana lalata
Botop Karfeyana ba da zaɓuɓɓukan kariya daga tsatsa, gami dafenti, galvanized,3LPE (HDPE), 3LPP,FBE, da kuma ma'aunin siminti, don biyan buƙatun amfani daban-daban na aikin ku.
marufi
Muna bayar da zaɓuɓɓukan marufi iri-iri, gami da bales, tarps, akwatuna, da murfi na bututu, waɗanda za a iya keɓance su don biyan buƙatunku na musamman.
Goyon bayan sana'a
Kamfaninmu ya kuduri aniyar samar da cikakkun ayyukan tallafi na fasaha da suka shafi dukkan matakai na aiki. Tun daga shirye-shiryen bayar da tayin kafin aiki zuwa shirye-shiryen siyan kayan aiki da sufuri na tsakiyar aiki, zuwa gyara da magance matsaloli bayan aiki, ƙungiyar ƙwararrunmu za ta iya ba ku shawara da tallafi na ƙwararru.
Manufarmu ita ce mu taimaka muku siyan kayayyaki masu inganci da araha a China, tare da tabbatar da cewa aikinku yana tafiya cikin sauƙi kuma cikin farashi mai kyau. Muna fatan yin aiki tare da ku don ƙirƙirar makoma mai amfani ga kowa.













